Phần mềm cờ tướng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Phần mềm cờ tướngĐăng Nhập

https://yeucotuong.forumvi.com

description[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 Empty[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ)

more_horiz
First topic message reminder :

Sau khi các bạn tạo nick ở MXQ bằng chương trình client của trang chủ, chúng ta có thể kết nối nick này với MXQ bằng GUI BINGHE.

B1: Kích hoạt giao diện kết nối MXQ trên Gui

[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 3MXQ5b65b

B2: Thiết lập các tùy chọn khi tham gia MXQ

[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 CTVN.4652xq4b6ee

Các thông tin được giải thích như hình sau
[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 2MXQfa982

B3: thiết lập kết nối account, kiểu lưu game, đăng nhập:

[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 CTVN.8553xq77b35

Các thông tin được giải thích như hình sau
[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 1MXQ0cb18

Sau khi kết nối thành công chúng ta thao tác với Gui Binghe theo các lệnh diễn giải như hình bên dưới để tham gia ván đấu ở các Room trong MXQ:

[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 4MXQ38d70

Một vài lưu ý cho những người mới chơi tại MXQ:

- Chúng ta nên dùng thêm chương trình setup client đăng nhập để biết nick chúng ta đang có thể chơi tại những vị trí, những room nào. Vì khi login bằng BH Gui chúng ta không thấy được những thông báo này.
Ví dụ: Một nick mới tạo sẽ không thể chơi tại: FinalCliff, SouthState, EastIsland,... mà chỉ chơi được tại FreeRoom. Khi đánh đủ thời gian thì MXQ mới cho phép đi vào những room tiếp theo. Đó là lý do vì sao những người mới không dùng BH Gui chơi được. Là vì chọn phòng chưa đúng với cấp độ hiện thời.
- BH Gui cũng có thể kết nối đồ họa 2 chiều theo cách thông thường như với những trang cờ khác nhưng trường hợp này phải dùng chương trình Client bằng tiếng Hoa. Nếu dùng chương trình bằng tiếng anh thì chỉ kết nối được 1 ván cờ tại thời điểm đã sẵn sàng thì đấu. Qua room khác, bàn khác kết nối này mất tác dụng. (hoặc giả chưa tìm ra cách khắc phục)

- Về cấp độ:
+ Nick mới sẽ phải chơi 1 thời gian hoặc 1 số ván theo quy định tại FreeRoom (Levele: 5f).
+ Qua được vòng một sẽ có thể vào chơi tại SouthState hoặc EastIsland. Nên chơi tại EastIland vì đây là Fastgame nên level lên nhanh. Tại EastIsland, người chơi phải bắt đầu từ Stage 1 đến Stage 10. Hệ số level sẽ tăng từ: 5f => 9f => 1F => 9F => 1S => 9S. Điểm tích lũy lên cấp tại đây được tính là hệ số "DS". Khi nào đạt được 22DS sẽ được quyền vào FinalCliff. Đây là Room cao nhất của MXQ.

[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 CTVN.9244PMeadf3

Chúc các bạn chinh phục MXQ thành công với Gui BH!

Tonetone - Amorist

Được sửa bởi ๖ۣۜJerry ngày 6/12/2014, 4:59 pm; sửa lần 1.

description[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 EmptyRe: [SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ)

more_horiz
Mấy cái gui khác mình không kết nối đc auto bên MXQ, Jerry giúp mình đc k, nick mình mới có lv 4f chưa dùng gui BH được bạn ơi

description[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 EmptyRe: [SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ)

more_horiz
Mình mới chơi bên MXQ nên chưa rành lắm bạn có thể qua Team giúp mình được thì mình cảm ơn nhiều lắm...

more_horiz
bossini đã viết:
Mình mới chơi bên MXQ nên chưa rành lắm bạn có thể qua Team giúp mình được thì mình cảm ơn nhiều lắm...

Uhm, nhưng giờ này mình đang làm việc. Chỉ chat được thế này thôi. Sad bạn cứ chơi đi có thắc mắc gì cứ post lên đây. Mình sẽ giải thích ...

more_horiz
Khi nào bạn rảnh nhờ bạn qua team hướng dẩn mình kết nối auto bên MXQ nhé, đêm hôm mình có làm như bạn hướng dẩn nhưng cái GUi nó không auto đc, mình k hiểu tại sao vào đấy nó cứ nhãy lung tung k bắt đc hình cờ mình đang chơi

more_horiz
OK, Laughing lúc trước chơi MXQ mình cũng không rành. Mò 2-3 ngày thì mới biết chút đỉnh.

more_horiz
Nhìn vô chóng mặt luôn... Mad đánh tay đêm hôm thua nhiều hơn thắng.... Sad

description[SW] Sử dụng BINGHE GUI (phần kết nối MXQ) - Page 1 Empty[Binghe 54 (兵河五四)]

more_horiz
Jerry ơi, khi nào bạn rảnh qua team giúp mình cái nhe. thanks bạn nhiêù <3

more_horiz
Jerry ơi... bây giờ rảnh chưa vậy? Laughing

more_horiz
Ok, bạn bật team view đọc ID và pass vô PM cho mình

more_horiz
934 965 691, pass:5896( team 10 bạn nhe)

more_horiz
Bạn thoát chương trình teamview rồi vào lại!

more_horiz
934 965 691, pass 2138

more_horiz
Không kết nối được  Question

more_horiz
bạn đợi xíu nhé, mình cài lại thư xem

more_horiz
bạn vao lại thử xem pass: 9880

more_horiz
Cám ơn bạn hiền !

more_horiz
TKS TKS TKS

more_horiz
Cám ơn bạn hiền !

more_horiz
privacy_tip Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết
power_settings_newLogin to reply